విండోస్ 98

విండోస్ 98

విండోస్ 98: ఈ రంగంలో కొత్త యుఎస్‌బి ప్రవేశపెట్టబడింది. FAT 32 ఫైల్ సిస్టమ్ 2 GB హార్డ్ డిస్క్ విభజనకు మద్దతు ఇస్తుంది, అయితే అతిపెద్ద విభజన పరిమాణం 32 GB.ఈ రకాన్ని యాక్టివ్ డెస్క్‌టాప్ అంటారు.

ఏప్రిల్ 1998 లో, కామ్టే (ఎన్: కోడెక్స్) ఐవివియన్‌కుటలాట్ రన్నింగ్ (ప్లగ్ అండ్ ప్లే) తో అనుసంధానించబడి ఉంది, ఇక్కడ ఒక ప్రధాన కెమెరామెన్ బిల్ గేట్స్ కురిప్పిట్టుక్కురినార్. అయినప్పటికీ, వారు తమ సహాయకుడు స్కానర్‌తో సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేయడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు, సిస్టమ్ క్రాష్ అయ్యింది. అప్పుడు బిల్ గేట్స్, ఇది ఇప్పటికీ ఉదయం 98 గంటలకు జనాభాకు అందించబడలేదు

విండోస్ 98 రెండవ ఎడిషన్

ఇది మైక్రోసాఫ్ట్ ఇంటర్నెట్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ 4 ను వేగవంతమైన ఇంటర్నెట్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ 5 తో భర్తీ చేసింది. అలాగే ఇంటర్నెట్ కనెక్షన్ షేరింగ్ వెకేషన్‌నిస్ట్ నెట్‌వర్క్‌లోని ఒకటి కంటే ఎక్కువ కంప్యూటర్లలో ఒకే ఇంటర్నెట్ కనెక్షన్ పావిక్కక్కూటియాటా ఉంది.

విండోస్ 98

ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ అవసరాలు

486 DX, 66 MHz లేదా అంతకంటే ఎక్కువ
24 MB ర్యామ్ (ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌కు జోడించినట్లయితే మంచిది
హార్డ్ డ్రైవ్ (హార్డిస్క్) లో తగినంత స్థలం
గమనిక: విండోస్ 98 మరియు విండోస్ 98 సెకండ్ ఎడిషన్‌లో 32 జిబి కంటే ఎక్కువ హార్డ్ డ్రైవ్‌లతో (హాట్ డిస్క్) సమస్యలు ఉన్నాయి. సాఫ్ట్‌వేర్ నవీకరణల ద్వారా ఈ సమస్య పరిష్కరించబడింది.
VGA లేదా అధిక రిజల్యూషన్ మానిటర్
CD-ROM లేదా DVD-ROM డ్రైవ్
మైక్రోసాఫ్ట్ మౌస్ లేదా ఏదైనా ఇతర సింక్రోనస్ పాయింటింగ్ సాధనం

సంస్థాపన

మీరు విండోస్ 98 ను కొత్త హార్డ్ డ్రైవ్‌లో ఇన్‌స్టాల్ చేస్తుంటే, మీరు హార్డ్ డ్రైవ్‌ను fdisk కమాండ్ ద్వారా వేరు చేయాలి. అప్పుడు మీరు యాక్టివ్ విభజన యొక్క నిర్దిష్ట భాగాన్ని తయారు చేసి, సంస్థాపన చేయవచ్చు.

హార్డ్ డ్రైవ్‌ను ఫార్మాట్ చేయడానికి మీరు / format / q / u: ఆదేశాన్ని జారీ చేయవచ్చు. Q అనేది ఆంగ్ల పదాన్ని శీఘ్రంగా సూచిస్తుంది, అంటే శీఘ్ర. పోమేడ్ ఫామ్‌కు మద్దతు ఇవ్వడం ఇదే మొదటిసారి కాదు. U అనేది షరతులు లేని ఆంగ్ల పదం యొక్క లిప్యంతరీకరణ. S వ్యవస్థను సూచిస్తుంది డిస్క్ ప్రాంతం ప్రారంభించాల్సిన డ్రైవ్‌ను దూర్చుటకు / s స్విచ్ మాత్రమే ఉపయోగించండి.

మీరు విండోస్ 98 డౌన్‌లోడ్‌లలో ఈ క్రింది విధంగా MATCHMAKING ఫైల్‌ను సృష్టిస్తే, మీరు ఇన్‌స్టాలేషన్ సమయంలో అదే సంఖ్యలో థ్రెడ్‌లను అందించవచ్చు. మైక్రోసాఫ్ట్ యొక్క కాపీరైట్ జిమ్మిక్ యొక్క కాపీ క్రింద ఉంది.

[బ్యాచ్ సెటప్] వెర్షన్ = 3.0 (32-బిట్) సేవ్ తేదీ = 01/29/00
[సంస్కరణ] సంతకం = “$ చికాగో $”

[సెటప్]

మీ ఉత్పత్తి కీని దీనితో భర్తీ చేయండి
ఉత్పత్తి కీ = “ఇది-నకిలీ కీ”

విండోస్ 98

డిజిటల్ ఎఫిషియెన్సీ డిస్క్

డివిడి బర్నర్స్ లేదా సిడి ఆ కురువట్టుకలైక్ ఆరు రెట్లు ఎక్కువ డేటాను సేవ్ చేయాలి. (4.5 జీబీ డేటాను ఆదా చేయవచ్చు.) నేటి వీడియోలు డివిడిలో డిజిటల్ ఆకృతిలో భారీగా నిల్వ చేయబడతాయి. VHS కొరతగా మారుతోంది మరియు DVD వినియోగం సేకరిస్తోంది. సీడీల వాడకం కూడా దగ్గరలో ఉంది.

DVD అనేది ఆంగ్ల సంక్షిప్త DVD యొక్క తమిళ ట్రాన్స్క్రిప్షన్. దీని డిజిటల్ విస్తరణ తమిళంలో డిజిటల్ వెర్సటైల్ డిస్క్ నంబర్ వన్ డిస్క్.

4.7 GB (ఒక వైపు, ఉపాంత – సాధారణ ఉపయోగం)
8.5–8.7 జిబి (ఒక వైపు, ద్వి దిశాత్మక)
9.4 జీబీ (రెండు వైపుల, వైపు)
డ్రిప్స్ 17.08 GB (ద్వైపాక్షిక, ద్వి దిశాత్మక) సామర్థ్యాలలో లభిస్తాయి.

టెక్నాలజీ

DVD-RW డ్రైవ్ ఆపరేటింగ్‌తో రక్షిత కవర్ తొలగించబడింది.
బహుళ CD (DVD) 650 nm (nm) తరంగదైర్ఘ్యం రోలిక్ బ్యాండ్ ఉద్గార డయోడ్ ఉపయోగాలు. CD (CD) అయితే, 780 nm తరంగదైర్ఘ్యం స్కేల్‌ను ఉపయోగిస్తుంది. తక్కువ-తరంగదైర్ఘ్య ఇమేజింగ్ వాడటం వలన, దట్టమైన డై చాలా చిన్న బిందువు వరకు పేరుకుపోతుంది, తద్వారా పెద్ద సంఖ్యలో పాయింట్-టు-పాయింట్ గుంటలు ఏర్పడతాయి (దట్టమైన డైలోని చుక్కలు 0.74 µm (మైక్రోమీటర్), మరియు కాంపాక్ట్ 1.5 µm మైక్రోమీటర్లు).

పోల్చి చూస్తే, కొత్తగా వచ్చిన బ్లూ-రే నీలమణి డిస్క్ ఇప్పటికీ తక్కువ తరంగదైర్ఘ్యం, 405 ఎన్ఎమ్ తరంగదైర్ఘ్యాన్ని ఉపయోగిస్తుంది. ఒక 50 GB సామర్థ్యం కలిగిన ద్వంద్వ-పొర డిస్క్.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *