విండోస్ సర్వర్ 2008

విండోస్ సర్వర్ 2008

విండోస్ సర్వర్ 2008 (విండోస్ సర్వర్ 2008 ది) విండోస్ సర్వర్ 2003 యొక్క తదుపరి మైక్రోసాఫ్ట్ (మైక్రోసాఫ్ట్) సర్వర్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ విండోస్ సర్వర్ 2008, విండోస్ హార్డ్వేర్ ఇంజనీరింగ్ కాన్ఫరెన్స్ విడుదల లాన్హాన్ (సిలోన్ తమిళం: లోన్హోన్) గా.

విండోస్ సేవర్ 2003 విండోస్ ఎక్స్‌పి మాదిరిగానే విండోస్ విస్టా 2008 తో వచ్చే కొత్త ఫీచర్లను కలిగి ఉంది.

దీని ప్రారంభ తేదీ (లేదా పరీక్ష) బీటా జూలై 1, 2005 న విడుదలైంది. బీటా 2 మే 23, 2006 న విండోస్ హార్డ్‌వేర్ ఇంజనీరింగ్ సెమినార్‌లో విడుదలైంది. బీటా 3 అందరికీ విడుదల చేయబడింది [[ఏప్రిల్ 25, 2007].

మద్దతు ఉన్న ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు

ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ 64-బిట్ మరియు 32-బిట్ x86 ప్రాసెసర్ల కోసం విడుదల చేయబడింది. ఇది మరింత సమర్థవంతమైన డేటా సెంటర్‌తో ఇంటెల్ ఇటానియం ప్రాసెసర్‌లకు మాత్రమే మద్దతు ఇస్తుంది. ఇది ఫైల్ సర్వర్లు మరియు మీడియా సర్వర్ల వాడకాన్ని కలిగి ఉండదు, ఎందుకంటే ఇది ఇటానియం ప్రాసెసర్లకు మద్దతును కలిగి ఉండదు. ఇది వారి చివరి 32-బిట్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ అని మైక్రోసాఫ్ట్ ప్రకటించింది.

విండోస్ సర్వర్ 2008

పబ్లికేషన్స్

విండోస్ సేవర్ 2008 విండోస్ సేవర్ 2003 యొక్క కింది సంస్కరణలను కలిగి ఉంది. ఇవి x86 32 బిట్ మరియు x86 64 బిట్ ప్రాసెసర్ల కోసం.

వెబ్ ఎడిసన్
ది స్ట్రాండ్ ఎడిసన్
ఎంటర్‌ప్రెన్యూర్‌షిప్ ఎడిసన్
డేటా సెంటర్ ఎడిషన్

విండోస్ సర్వర్ 2008 ఫీచర్

విండోస్ MD ఫైల్ సిస్టమ్‌ను స్వయంచాలకంగా నయం చేస్తుంది

ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ నుండి ఫైల్ లోపాలను పరిష్కరించడానికి మైక్రోసాఫ్ట్ టాస్ (DOS) ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ (IE, సాధారణంగా సిస్టమ్ ప్రారంభంలో) లో ఫైళ్ళను పరిష్కరించగలదు. విండోస్ సేవర్ 2008 విండోస్ సర్వర్‌ను సస్పెండ్ చేయవలసిన అవసరం లేదు, ఎందుకంటే ఇది ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ నేపథ్యంలో సిస్టమ్ సేవగా సిస్టమ్ నడుస్తున్నప్పుడు ఒక బగ్‌ను గుర్తించి పరిష్కరిస్తుంది.

ఫైల్ ఏదో ఒక చోట పాడైతే, ఎన్‌టిఎఫ్‌ఎస్ వర్కర్ థ్రెడ్ ఈ ప్రాంతాన్ని ప్రాప్యత చేయలేనిదిగా చేస్తుంది మరియు ఆ సమయంలో మరమ్మత్తు చేయడం ప్రారంభిస్తుంది. ఇది సిస్టమ్‌లోని అనువర్తనాన్ని ఫైల్‌కు ప్రాప్యత చేయలేనిదిగా చేస్తుంది. ఈ దెబ్బతిన్న ఫైళ్ళను మరమ్మత్తు తర్వాత, ఎటువంటి ఇబ్బంది లేకుండా యాక్సెస్ చేయవచ్చు. మీరు ఎప్పుడైనా సిస్టమ్‌ను అమలులో ఉంచవచ్చు. కాబట్టి సిస్టమ్‌ను పున art ప్రారంభించడం లేదా CHKDSK ఆదేశాలను జారీ చేయడం మరియు సిస్టమ్ యొక్క హార్డ్ డ్రైవ్‌ను ధృవీకరించడం అనవసరం.

అదే సమయంలో, ఒకటి కంటే ఎక్కువ తరం వినియోగదారులు, అనువర్తిత సమయం

విండోస్ సేవర్ 2008 రాకముందు, డొమినల్ సర్వర్ యొక్క వినియోగదారులు ఒకదాని తరువాత ఒకటి సృష్టించబడ్డారు. డొమినో సర్వర్ లేదా హోమ్ సిస్టమ్‌లోని ఒకటి కంటే ఎక్కువ వినియోగదారులు ఒకదాన్ని ఉపయోగించాలనుకుంటే, వారిని విభాగాలు అంటారు.

విండోస్ విస్టా మరియు విండోస్ సేవర్ 2008 4 విభాగాలను తెరవగలవు. ప్రాసెసర్ సేవర్‌తో పాటు మీకు 4 ప్రాసెసర్‌లు ఉంటే, మీరు దీన్ని మరింత ప్రారంభించవచ్చు.

విండోస్ సర్వర్ 2008

Microsoft

మైక్రోసాఫ్ట్ (మైక్రోసాఫ్ట్ కార్పొరేషన్) సాఫ్ట్‌వేర్ టెక్నాలజీ కంపెనీలో యుఎస్ ఆధారిత బహుళజాతి క్రియాశీలక. ఇది సిస్టమ్ కోసం అనేక రకాల సాఫ్ట్‌వేర్‌లను అభివృద్ధి చేయడం, అభివృద్ధి చేయడం, స్వంతం చేసుకోవడం మరియు మద్దతు ఇవ్వడం వంటి కార్యాచరణలను కలిగి ఉంది. దీని ప్రధాన కార్యాలయం వాషింగ్టన్‌లోని రెడ్‌మండ్‌లో ఉంది. దీనిని ఏప్రిల్ 4, 1975 న బిల్ క్యాచ్ మరియు పాల్ అలెన్ స్థాపించారు. ఇది ప్రపంచ స్టాక్ మార్కెట్లో అతిపెద్ద కార్పొరేట్లలో ఒకటి. విండోస్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్ మరియు మైక్రోసాఫ్ట్ ఆఫీస్ ప్రధాన ఉత్పత్తి ఉత్పత్తులు.

మైక్రోసాఫ్ట్ మొదట ఆల్టెయిర్ 8800 కోసం బేసిక్ ట్రాన్స్లేటర్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను అభివృద్ధి చేసి విక్రయించే సంస్థగా స్థాపించబడింది. 1980 లలో సింగిల్ డెస్క్‌టాప్ కంప్యూటర్‌ను పరిచయం చేయడం ద్వారా ప్లాట్‌ఫారమ్‌ను ఎమెస్టాస్ చేస్తుంది. ప్రతిగా, మైక్రోసాఫ్ట్ విండోస్ గ్రాఫికల్ ప్లాట్‌ఫామ్‌లను సృష్టించి విక్రయించింది. మైక్రోసాఫ్ట్ ఈ విధంగా “ప్రతి ఇంటిలోని ప్రతి డెస్క్‌పై మైక్రోసాఫ్ట్ యొక్క సాఫ్ట్‌వేర్” గా మారింది. ప్రారంభ పబ్లిక్ ఆకులు 1986 లో జారీ చేయబడ్డాయి మరియు స్టాక్-పోస్ట్ ధరల హెచ్చుతగ్గుల కారణంగా, మైక్రోసాఫ్ట్ తన ముగ్గురు ఉద్యోగులను బిలియనీర్లు మరియు 12,000 లక్షాధికారులను చేసింది. 1990 ల నుండి, ఇది అనేక సంస్థలను సొంతం చేసుకోవడం మరియు కలపడం ద్వారా డైరెక్టరేట్ మార్కెట్ నుండి విస్తరించింది. మ్యూజిక్ టెక్నాలజీ సంస్థను 2011 లో .5 8.5 బిలియన్లకు కొనుగోలు చేసింది; ఇది ఇప్పటివరకు అతిపెద్ద కొనుగోలు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *