మైక్రోసాఫ్ట్ యాక్సెస్

మైక్రోసాఫ్ట్ యాక్సెస్

మైక్రోసాఫ్ట్ ఆఫీస్ యాక్సెస్ (మైక్రోసాఫ్ట్ ఆఫీస్ యాక్సెస్) గతంలో మైక్రోసాఫ్ట్ యాక్సెస్ అని పిలుస్తారు. ఇది మైక్రోసాఫ్ట్ నుండి వచ్చిన రిలేషనల్ డేటాబేస్ మేనేజ్మెంట్ సిస్టమ్, ఇది అనుబంధ మైక్రోసాఫ్ట్ జెట్ డేటాబేస్ ఇంజిన్ గ్రాఫిక్స్ యూజర్ ఇంటర్ఫేస్ మరియు సాఫ్ట్‌వేర్ డెవలప్‌మెంట్ టూల్స్‌తో అనుసంధానించబడుతుంది. ఇది మైక్రోసాఫ్ట్ ఆఫీస్ అప్లికేషన్స్ బృందంలో భాగం. ఇది ఆఫీస్ కోసం ప్రొఫెషనల్ మరియు హై-ఎండ్ వెర్షన్లలో కూడా చేర్చబడింది మరియు విడిగా విక్రయించబడింది.

యాక్సెస్ డేటా యాక్సెస్ జెట్ డేటాబేస్ ఇంజిన్ ఆధారంగా దాని స్వంత ఫార్మాట్‌లో నిల్వ చేయబడుతుంది. ఇది ఇతర యాక్సెస్ డేటాబేస్లు, ఎక్సెల్, సర్టిఫైడ్ జాబితాలు, టెక్స్ట్, ఎక్స్ఎమ్ఎల్, lo ట్లుక్, HTML, డి బేస్, పారడాక్స్, లోటస్ 1-2-3 లేదా మైక్రోసాఫ్ట్ SQL సర్వర్, ఒరాకిల్, MySQL మరియు పోస్ట్‌గ్రెస్‌స్క్యూల్‌తో సహా ఏదైనా డేటాను దిగుమతి చేసుకోవచ్చు లేదా OD BC- అనుకూల డేటా కంటైనర్‌లో నిల్వ చేసిన డేటాకు నేరుగా లింక్ చేయబడింది. సాఫ్ట్‌వేర్ నిపుణులు మరియు డేటా బిల్డర్లు దీన్ని అప్లికేషన్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను రూపొందించడానికి ఉపయోగించవచ్చు. ప్రోగ్రామటిక్ కాని “డైనమిక్ యూజర్లు” సాధారణ అనువర్తనాలను రూపొందించడానికి దీన్ని ఉపయోగించవచ్చు. ఇతర ఆఫీస్ అనువర్తనాల మాదిరిగా అనువర్తనాల కోసం విజువల్ బేసిక్ ద్వారా ప్రాప్యత మద్దతు ఉంది.

మైక్రోసాఫ్ట్ యాక్సెస్

చరిత్ర

యాక్సెస్ వెర్షన్ 1.0 నవంబర్ 13, 1992 న విడుదలైంది. కొంతకాలం తర్వాత, యాక్సెస్ యొక్క ప్రాథమిక ప్రోగ్రామింగ్ భాషతో సహా ఇతర మైక్రోసాఫ్ట్ ఉత్పత్తులతో అనుకూలతను మెరుగుపరచడానికి యాక్సెస్ 1993 ను మే 1993 లో విడుదల చేశారు.

యాక్సెస్ v2.0 కోసం కనీస హార్డ్‌వేర్ అవసరాలు మైక్రోసాఫ్ట్ గమనికలు: మైక్రోసాఫ్ట్ విండోస్ v3.1 తో 4 MB RAM అవసరం, 6 MB RAM సిఫార్సు చేయబడింది; అవసరమైన హార్డ్ డిస్క్ స్థలం 8 MB, 14 MB హార్డ్ డిస్క్ స్థలం సిఫార్సు చేయబడింది. ఉత్పత్తి ఏడు 1.44 MB డిస్కులలో రవాణా చేయబడింది. మాన్యువల్ 1993 పేటెంట్ తేదీగా చూపిస్తుంది.

మొదట, సాఫ్ట్‌వేర్ అనుబంధిత చిన్న డేటాబేస్‌లతో బాగా పనిచేసింది, కాని పరీక్షలు కొన్ని పరిస్థితులు డేటా అవినీతికి కారణమయ్యాయని తేలింది. ఉదాహరణకు, ఫైల్ పరిమాణాలు 10 MB కన్నా ఎక్కువ (చాలా హార్డ్ డిస్క్‌లు 500 MB కంటే తక్కువగా ఉన్నప్పుడు ఇది విస్తృతంగా ఉపయోగించబడుతుందని గమనించండి). మరింత ప్రారంభించడం గైడ్ పరికర డ్రైవర్లు లేదా ఉపయోగంలో లేని పనిచేయని కాన్ఫిగరేషన్‌లు అనేక సందర్భాల్లో డేటా నష్టానికి కారణమవుతాయని మాన్యువల్ హెచ్చరిస్తుంది.

ఉపయోగాలు

మైక్రోసాఫ్ట్ యాక్సెస్ ప్రోగ్రామర్లు మరియు నాన్-ప్రోగ్రామర్లు వారి స్వంత సులభమైన డేటాబేస్ పరిష్కారాలను సృష్టించడానికి ఉపయోగిస్తారు. ప్రాప్యత పట్టికలు వివిధ ప్రామాణిక ఫీల్డ్ రకాలు, శ్రేణులు మరియు అనుబంధ సజాతీయతకు మద్దతు ఇస్తాయి. ప్రాప్యతలో ప్రశ్న ఇంటర్‌ఫేస్, డేటాను ప్రదర్శించడానికి మరియు ఇన్‌పుట్ చేయడానికి రూపాలు మరియు ముద్రించడానికి నివేదికలు కూడా ఉన్నాయి. జెట్ డేటాబేస్ ఆధారంగా, వీటిలో ఈ లక్ష్య వస్తువులు ఉంటాయి. ఇది బహుళ-వినియోగదారు-అవగాహన, మరియు తదుపరి నవీకరణలు మరియు తొలగింపులతో సహా లాగిన్ మరియు సంబంధిత అనుకూలతను నిర్వహిస్తుంది.

ప్రోగ్రామర్లు కానివారిలో మైక్రోసాఫ్ట్ యాక్సెస్ చాలా ప్రాచుర్యం పొందింది, వారు సొంతంగా మనస్సును కదిలించే మరియు సంబంధిత అభివృద్ధి పరిష్కారాలను సృష్టించగలరు. నెట్‌వర్క్‌లోని డేటాబేస్‌తో, బహుళ వినియోగదారులు ఒకరి డేటాను మరొకటి ఓవర్రైట్ చేయకుండా డేటాను పంచుకోవడం మరియు నవీకరించడం సులభం. డేటా రికార్డ్ స్థాయికి లాక్ చేయబడింది, ఇది ఎక్సెల్ మొత్తం స్ప్రెడ్‌షీట్‌ను లాక్ చేయడానికి భిన్నంగా ఉంటుంది.

మైక్రోసాఫ్ట్ యాక్సెస్

అభివృద్ధి

ఇది గ్రాఫికల్ యూజర్ ఇంటర్ఫేస్, ఇది SQL ప్రోగ్రామింగ్ భాషకు తెలియకుండా ప్రశ్నలను సృష్టించడానికి వినియోగదారులను అనుమతిస్తుంది. ప్రశ్న డిజైనర్‌లో వినియోగదారులు ప్రశ్న యొక్క డేటా వనరులను “ప్రదర్శిస్తారు” (ఇది పట్టికలు లేదా ప్రశ్నలు కావచ్చు). మీరు గ్రిడ్‌కు లాగడం ద్వారా విలువకు జోడించాల్సిన ఫీల్డ్‌లను కూడా ఎంచుకోవచ్చు. పట్టికలోని ఫీల్డ్‌లను క్లిక్ చేసి, పట్టికలోని ఇతర ఫీల్డ్‌లకు లాగడం ద్వారా లింక్‌లను సృష్టించవచ్చు. యాక్సెస్ వినియోగదారులను అవసరమైన విధంగా SQL కోడ్‌ను చూడటానికి మరియు మార్చటానికి అనుమతిస్తుంది. వివిధ డేటా వనరుల నుండి లింక్ చేయబడిన పట్టికలతో సహా ఏదైనా ప్రాప్యత పట్టికను ప్రశ్నలో ఉపయోగించవచ్చు.

పాస్-త్రూ ప్రశ్నల సృష్టికి యాక్సెస్ మద్దతు ఇస్తుంది. ఇవి వ్యవస్థలోని OD BC లు. లింక్‌లు లింక్‌ను ఉపయోగించి బాహ్య డేటా వనరులతో అనుసంధానించగల ప్రశ్నలు. లింక్ చేసిన పట్టికలను ఉపయోగించకుండా, యాక్సెస్ ప్రోగ్రామ్ వెలుపల నిల్వ చేసిన డేటాతో ఇంటరాక్ట్ అవ్వడానికి ఇది వినియోగదారులను అనుమతిస్తుంది. పాస్-త్రూ ప్రశ్నలు బాహ్య డేటా మూలం మద్దతు ఉన్న SQL సింటాక్స్ ఉపయోగించి వ్రాయబడతాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *