విండోస్ మిలీనియం

విండోస్ మిలీనియం

గ్రాఫికల్ ఇంటర్ఫేస్ ప్లాట్‌ఫాం యొక్క విండోస్ మిలీనియం 16/32-బిట్ హైబ్రిడ్. ఇది సెప్టెంబర్ 14, 2000 న విడుదలైంది.

అవలోకనం

విండోస్ 95, విండోస్ 98 అనేది అసలు విండోస్ 2000 తో పోలిస్తే గృహ వినియోగం కోసం అభివృద్ధి చేయబడిన ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్. ఎంటర్ప్రైజ్ ఉపయోగం కోసం విండోస్ 2000 7 నెలల క్రితం విడుదలైంది. ఇందులో మైక్రోసాఫ్ట్ ఇంటర్నెట్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ 5.5, విండోస్ మీడియా ప్లేయర్ 7.0 మరియు విండోస్ మూవీ మేకర్ సాఫ్ట్‌వేర్ ఉన్నాయి, ఇవి ప్రాథమిక వీడియో (వీడియో) ను సృష్టించగలవు మరియు సవరించగలవు. ఇంటర్నెట్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ 5.5 మరియు విండోస్ మీడియా ప్లేయర్‌లను డౌన్‌లోడ్ చేసుకొని పాత విండోస్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్‌లో ఉపయోగించవచ్చు. విండోస్ XP హోమ్ ఎడిషన్ మాదిరిగా, ఇది విండోస్ NT నిత్యకృత్యాలను లక్ష్యంగా చేసుకున్న ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్; బదులుగా, ఇది మైక్రోసాఫ్ట్ డాస్ కోసం ఒక వేదిక.

విండోస్ మిలీనియం స్వల్పకాలిక విండోస్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్. దీనికి విరుద్ధంగా, విండోస్ XP అక్టోబర్ 25, 2001 న విండోస్ XP లో ఎక్కువ కాలం పనిచేసే ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్. విండోస్ ఎక్స్‌పి తర్వాత విడుదలైన విండోస్ విస్టా 2007 జనవరి 30 న విడుదలైంది.

2006 లో యుఎస్‌లో విడుదలైన పిసి వరల్డ్, సాంకేతిక సమస్యల కారణంగా చెత్త టెక్నాలజీ సాఫ్ట్‌వేర్ సమస్యల్లో విండోస్ మిలీనియం ఎడిషన్‌లో నాల్గవ స్థానంలో నిలిచింది. (మొదటి మూడు స్థానాలు వరుసగా USA ఆన్‌లైన్, రియల్ ప్లేయర్, సింక్రోనస్ సాఫ్ట్ రామ్.)

విండోస్ మిలీనియం

కొత్తగా మెరుగైన సౌకర్యాలు

వ్యవస్థను పునరుద్ధరిస్తోంది
వ్యవస్థను అసలు స్థితికి తీసుకురావడానికి మైక్రోసాఫ్ట్ ఈ సదుపాయాన్ని ప్రవేశపెట్టింది. విండోస్ ఎక్స్‌పి కూడా అనుభవాన్ని ఉపయోగిస్తుంది. వ్యవస్థను పునరుద్ధరించడం వలన సిస్టమ్ నెమ్మదిగా నడుస్తుంది మరియు సిస్టమ్‌లోని వైరస్లు తిరిగి పొందే ప్రమాదం ఉంది. అయినప్పటికీ, XP లో కాకుండా, ఈ సౌకర్యం మిలీనియంలో సరిగ్గా పనిచేయలేదని విస్తృతంగా నివేదించబడింది.
కనెక్ట్ చేయబడిన దేనికైనా సౌలభ్యాన్ని జోడిస్తోంది
మైక్రోసాఫ్ట్ విండోస్ మిలీనియం ప్లాట్‌ఫామ్‌ను ప్రవేశపెట్టింది, ఇది మొదటి రకమైన ఇంటిగ్రేటెడ్ సిస్టమ్.
ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌ను స్వయంచాలకంగా అప్‌గ్రేడ్ చేయండి
స్వయంచాలక ప్లాట్‌ఫామ్ నవీకరణలు స్వయంచాలకంగా ఇన్‌స్టాల్ చేయబడతాయి, వినియోగదారు జోక్యం లేకుండా లేదా సాఫ్ట్‌వేర్ నవీకరణలు మరియు చాలా ముఖ్యమైన సమస్యలను పరిష్కరించే సాఫ్ట్‌వేర్ పరిష్కారాలు వంటి వినియోగదారు జోక్యం లేకుండా. ఇది సాధారణంగా 24 గంటలకు ఒకసారి విండోస్ నవీకరణ పేజీని సందర్శించడం ద్వారా పనిచేస్తుంది.
కంప్యూటర్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ ఫైల్ను రక్షించడం
విండోస్ 2000, విండోస్ ఫైల్ ప్రొటెక్షన్ మరియు విండోస్ 98 యొక్క కంప్యూటర్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ ఫైల్‌ను అన్వేషించే సామర్థ్యాన్ని పరిచయం చేసిన ఈ సిస్టమ్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ యొక్క ఫైళ్ళను నిశ్శబ్దంగా రక్షిస్తుంది మరియు మార్పులు చేసినా వాటిని స్వయంచాలకంగా పునరుద్ధరిస్తుంది.

విండోస్ మిలీనియం

విమర్శనాత్మక వ్యాఖ్యలు

విండోస్ మిలీనియం హార్డ్‌వేర్ సింక్రొనైజేషన్ లేకపోవడం, ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ ఫ్రీజింగ్‌లో సమస్యలు, ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ ఫ్రీజ్-అప్ మరియు స్టాప్-అండ్-గో సమస్యలు చాలా మంది వినియోగదారులు విమర్శించారు. విండోస్ 95 మరియు 98 కోసం డ్రైవర్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను తనిఖీ చేయకుండా హార్డ్‌వేర్ తయారీదారులు మిలీనియంను ఉపయోగించడం వల్ల అసమకాలిక ఏర్పడుతుంది. విండోస్ మిలీనియంను అమలు చేయడానికి సిస్టమ్ యొక్క BIOS నవీకరణలు చాలా అవసరం.

కొన్ని కంప్యూటర్ హార్డ్‌వేర్‌తో సమస్యను సమకాలీకరించండి
సాఫ్ట్‌వేర్ మోడెమ్ వంటి చౌకైన మోడెములు చాలా వరకు పనిచేయవు
మైక్రోసాఫ్ట్ విలీనంలో నడుస్తున్న బ్యాకప్ భాగాలకు మద్దతు ఉపసంహరించుకోవడంతో ఇది గందరగోళానికి కారణమైంది. పాత సౌండ్‌బోర్డ్ (సౌండ్ క్యాట్), ప్రత్యేకంగా, సరిగ్గా పనిచేయదు.
వీరిద్దరూ కలిసి, విండోస్ మిలీనియంను గజిబిజి వేదికగా మార్చాలని నిర్ణయించుకున్నారు.

అనేక లోపాలు ఉన్నందున, విండోస్ మిలీనియంలోని “ME” అక్షరాలు చాలా మైక్రోసాఫ్ట్ ప్రయోగం, తప్పు ఎడిషన్, మిజరబుల్ ఎడిషన్, పనిచేయని ఎడిషన్, చాలా లోపాలు, చాలా లోపాలు లోపాలు ద్వారా ఎగతాళి చేయబడతాయి.

మరికొందరు ఇది అవసరం లేదని, మరియు ఈ ఫీచర్లు చాలావరకు డౌన్‌లోడ్ చేయదగిన సాఫ్ట్‌వేర్ కోసం అందుబాటులో ఉన్నాయని చెప్పారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *