విండోస్ సర్వర్ 2003

విండోస్ సర్వర్ 2003

విండోస్ సర్వర్ 2003 అనేది మైక్రోసాఫ్ట్ 24 ఏప్రిల్ 2003 న విడుదల చేసిన పంపిణీ సర్వర్ సర్వర్, ఇది విండోస్ 2000 సర్వర్ యొక్క విజయవంతమైన వాణిజ్య ఉపయోగం కోసం రూపొందించబడింది. విండోస్ సర్వర్ 2003 R2 యొక్క నవీకరించబడిన సంస్కరణ 6 డిసెంబర్ 2005 న విడుదలైంది. విండోస్ సర్వర్ 2008 ఫిబ్రవరి 4, 2008 న మాత్రమే వచ్చింది, ఇది 64-బిట్ ప్రాసెసర్ మాత్రమే అందుబాటులో ఉంది. మైక్రోసాఫ్ట్ ప్రకారం, ఇది గతంలో విడుదల చేసిన విండోస్ 2000 సర్వర్ కంటే సమర్థవంతంగా పనిచేస్తుంది.

అవలోకనం

ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ ఏప్రిల్ 24, 2003 న విడుదలైంది. ఇది విండోస్ XP తో సమకాలీకరించబడిన లక్షణాలను కూడా కలిగి ఉంది. విండోస్ సేవర్ 2003, ఇది వెర్షన్ 5.2, విండోస్ ఎక్స్‌పికి అనుకూలంగా ఉంటుంది. విండోస్ 2000 సర్వర్ మాదిరిగా కాకుండా, కొత్త కంప్యూటర్లు దాడి చేసే అవకాశాన్ని తగ్గించడానికి ఏ సర్వర్‌ను స్వయంచాలకంగా ప్రారంభించదు. విండోస్ 2003 అదనపు సమకాలీకరణ లక్షణాలను కలిగి ఉంది.

ఇంటర్నెట్ ఇన్ఫర్మేషన్ సర్వర్ ప్రాథమికంగా భద్రత మరియు సామర్థ్యం కోసం ఇంటర్నెట్ సర్వీస్ ప్రొవైడర్ యొక్క తిరిగి వ్రాయబడిన సంస్కరణ.

వేదిక అభివృద్ధి సమయంలో వివిధ పేర్లను పొందింది. ప్రారంభంలో 2000 లో ప్రవేశపెట్టబడింది, దీనిని “విస్లర్ సర్వర్” అని పిలుస్తారు. మైక్రోసాఫ్ట్ డాట్.నెట్‌ను ప్రాచుర్యం పొందే ప్రయత్నంలో దీనిని కొంతకాలం విండోస్ 2002 సర్వర్ గా మార్చారు మరియు “విండోస్ డాట్.నెట్ సర్వర్ 2003” గా పేరు మార్చారు. డాట్.నెట్ యొక్క భయాలు, గందరగోళం మరియు విమర్శల కారణంగా, మైక్రోసాఫ్ట్ 2002 చివరిలో రెండవ ట్రయల్ రన్లో డాట్.నెట్ పేరును వదిలివేసింది.

విండోస్ సర్వర్ 2003

కొత్త మరియు మెరుగైన సౌకర్యాలు

ఇంటర్నెట్ ఇన్ఫర్మేషన్ సర్వీసెస్ అని పిలువబడే విండోస్ ఇంటర్నెట్ హోస్టింగ్ యొక్క సంస్కరణ 6 లో ముఖ్యమైన నవీకరణలు ఉన్నాయి.
ఇంటిగ్రేటెడ్ అగ్నిమాపక యంత్రం ద్వారా దీన్ని వ్యవస్థాపించేటప్పుడు మరియు సాధారణ సేవలను అమలు చేయకుండా ఉంచేటప్పుడు స్వయంచాలక భద్రతా విధానాలు ఏర్పాటు చేయబడతాయి.
సర్వర్‌ను నిర్వహించడం – నిర్వహణ సాధనాల ద్వారా సర్వర్ ఏ సేవలను అందిస్తుందో నిర్ణయించండి
మెరుగైన యాక్టివ్ ట్రిగ్గర్
మెరుగైన సమూహ విధానాలను నిర్వహించడానికి మరియు నిర్వహించడానికి సౌకర్యాలు.
మెరుగైన స్క్రిప్టింగ్ మరియు ఆదేశాలు. ఇది విండోస్ సర్వర్ 2008, పూర్తి కమాండ్ లైన్ కోసం పిల్లల సంరక్షణ సాధనం.
మెరుగైన హార్డ్ డ్రైవ్ నిర్వహణ. ఓపెన్ ఫైళ్ళ కోసం పుగ్గింగ్ సౌకర్యం.
హార్డ్వేర్ ద్వారా కుక్క గడియారాన్ని పర్యవేక్షించండి. నిర్దిష్ట సమయంలో సర్వర్ అమలు కాకపోతే సాగే సర్వర్‌ను ప్రారంభించడానికి ఇది అనుమతిస్తుంది.

రిసెప్టర్ (క్లయింట్) ఇయాన్కుటలట్టిర్కుం ప్రొవైడర్ (సర్వర్) ఇయాన్కుటలట్టిర్కుమ్ మధ్య తేడాలు

విండోస్ సర్వర్ 2003 క్లయింట్ (లు) గా రూపొందించబడనందున, ఈ క్రింది తేడాలు చూడవచ్చు.

వీడియో త్వరణం తక్కువ. ఇది విండోస్ 2003 సర్వర్‌లో గూగుల్ ఎర్త్ వంటి సాఫ్ట్‌వేర్‌లను అమలు చేయడానికి కారణమవుతుంది, ఇది హార్డ్‌వేర్ స్పందించని విధంగా ఉంటుంది, ఇది ఓపెన్ జిఎల్‌లో రన్ కాదా అని అడుగుతుంది. అది సజావుగా నడుస్తున్నప్పటికీ. అదే హార్డ్‌వేర్‌ను కొనండి మరియు ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌ను యథావిధిగా అమలు చేయండి.
ఒలిసెవైకల్ (ఆడియో సర్వీసెస్ – ఆడియో సేవలు) విండోస్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ వ్యవస్థాపించబడింది, అయినప్పటికీ ఇది వింటోస్కుట్టుక్కట్టుప్పట్టకం సూచికను నిలిపివేయాల్సిన అవసరం లేదు మరియు సేవల సూచిక కాదు (ప్రారంభ -> రన్ -> సేవకులు) పనితీరును పునరుద్ధరించవచ్చు.
కొనుగోలు చేసిన ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ మాదిరిగా కాకుండా, కంప్యూటర్ గేమ్స్ లేవు.

విండోస్ సర్వర్ 2003

వెబ్ ఎడిషన్

విండోస్ సర్వర్ 20003 వెబ్ ఎడిసన్ XML ద్వారా వెబ్ అప్లికేషన్లు, వెబ్ పేజీలు మరియు వెబ్ సేవలను సృష్టించడానికి అభివృద్ధి చేయబడింది. ఇది ప్రధానంగా ఇంటర్నెట్ ఇన్ఫర్మేషన్ సర్వర్ 6 ద్వారా ఇంటర్నెట్ సర్వీస్ ప్రొవైడర్‌గా అనువర్తనాలను అభివృద్ధి చేయడానికి రూపొందించబడింది. ఈ సంస్కరణలో కొనుగోలుదారు (క్లయింట్) ప్రాప్యత లేదు మరియు డెమోన్ సర్వర్ లేదు. అయితే రిమోట్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ చేర్చబడింది. ఒకేసారి గరిష్టంగా 10 మంది వినియోగదారులు భాగస్వామ్య ఫోల్డర్‌ను యాక్సెస్ చేయవచ్చు. ఇది మైక్రోసాఫ్ట్ సీక్వెన్స్ సర్వర్ లేదా ఎక్స్ఛేంజ్ సర్వర్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేయదు. అయితే, సర్వీస్ ప్యాక్ 1 ను ఉపయోగించిన తరువాత, మైక్రోసాఫ్ట్ డేటాబేస్ ఇంజిన్ సీక్వెన్షియల్ సర్వర్ 2005 ఎక్స్‌ప్రెస్ ఎడిషన్‌కు మద్దతు ఇస్తుంది.

విండోస్ 2003 2 ప్రాసెసర్లకు మద్దతు ఇస్తుంది, బహుశా వెబ్ ఎడిసన్. ఇది తాత్కాలిక మెమరీ అని పిలువబడే 2 గిగాబైట్ల ర్యామ్‌కు మద్దతు ఇస్తుంది. వెబ్ ఎడిసన్ డొమైన్ ఏకకాలంలో పనిచేయదు. ఇది విండోస్ సర్వర్ క్లయింట్ యొక్క ప్రాప్యత కాని వెర్షన్.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *