మైక్రోసాఫ్ట్ ఎక్సెల్

మైక్రోసాఫ్ట్ ఎక్సెల్

మైక్రోసాఫ్ట్ ఎక్సెల్: మైక్రోసాఫ్ట్ ఎక్సెల్ అని పిలుస్తారు, దీనిని మైక్రోసాఫ్ట్ అభివృద్ధి చేసింది మరియు విండోస్ మరియు ఆపిల్ మాకింతోష్ కంప్యూటర్ల కోసం అభివృద్ధి చేసింది. ఇది ఆఫీసు పని కోసం ఉపయోగించే మైక్రోసాఫ్ట్ ఆఫీస్ స్ప్రెడ్‌షీట్ సాఫ్ట్‌వేర్. దీని ప్రధాన లక్షణాలు పారదర్శక మరియు తేలికపాటి ఇంటర్ఫేస్, ఇవి గణనలను సమర్థవంతంగా నిర్వహిస్తాయి మరియు పటాలను ఉత్పత్తి చేస్తాయి. దాని నిరంతర మార్కెటింగ్ ప్రయత్నాలు ఇప్పటి వరకు అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన మైక్రోసాఫ్ట్ సాఫ్ట్‌వేర్‌గా నిలిచాయి. లోటస్ 1-2-3 1993 లో లోటస్ సాఫ్ట్‌వేర్ (నేటి ఐబిఎమ్‌లో భాగం) ఎక్సెల్‌తో సహా మైక్రోసాఫ్ట్ ఆఫీస్ సాఫ్ట్‌వేర్‌తో సాఫ్ట్‌వేర్‌ను మార్కెటింగ్ చేయడంలో వారు విజయం సాధించారు.

మైక్రోసాఫ్ట్ ఎక్సెల్

చరిత్ర

వాస్తవానికి సిపి / ఎం ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో 1982 లో మల్టీ ప్లాన్ స్ప్రెడ్‌షీట్ సాఫ్ట్‌వేర్‌లో అభివృద్ధి చేయబడింది, ఇది డాస్ ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో లోటస్ 1-2-3 వలె ప్రాచుర్యం పొందలేదు. 1985 లో విండోస్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ కోసం ఎక్సెల్ సాఫ్ట్‌వేర్ విడుదలైంది. వారు ఈ పేరును లోటస్ 1-2-3లో విక్రయించారు మరియు ఎక్కువ పని చేసారు. విండోస్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ కోసం సంస్కరణను విడుదల చేయడంలో ఆలస్యం, వార్ ల్యాండ్ కంపెనీ లాగా, ఎక్సెల్ విజయాన్ని నిర్ణయించింది. 1998 ఎక్సెల్, లోటస్ 1-2-3 సాఫ్ట్‌వేర్ విజయాలు. ప్రస్తుత వెర్షన్ ఎక్సెల్ 2013. దీని ప్రస్తుత పోటీదారులు గూగుల్ డాక్స్ మరియు స్ప్రెడ్ షీట్స్ మరియు పోలిక కార్యాలయం. పోల్చదగిన ఆఫీస్ సాఫ్ట్‌వేర్ లైనక్స్ ప్లాట్‌ఫామ్‌లో విస్తృతంగా ఉపయోగించబడుతుంది.

1993 నుండి అనువర్తనాల కోసం విజువల్ బేసిక్ విలీనం చేయబడింది. స్థూల వైరస్ వ్యాప్తికి కారణమయ్యే మాక్రోలు.

XL అక్షరం మైక్రో బట్ ఎక్సెల్ చిహ్నంలో కనిపిస్తుంది.

ప్రారంభ

ఎక్సెల్ ప్రారంభించడానికి, ప్రారంభం -> రన్ -> ఎక్సెల్ అని టైప్ చేయండి.

మైక్రోసాఫ్ట్ ఎక్సెల్

సౌకర్యాలు

సెల్‌లో నమోదు చేయవలసిన డేటా రకాన్ని స్వయంచాలకంగా గుర్తిస్తుంది. అంటే ఒక అంకె నమోదు చేయబడింది. నమోదు చేసిన తేదీ (తేదీ) మరియు తేదీని ప్రదర్శిస్తుంది. సెల్ యొక్క కుడి వైపు నుండి టెక్స్ట్ యొక్క కుడి వైపున అంకెలు మరియు తేదీలు నింపబడతాయి. సంఖ్యను వాక్యనిర్మాణంగా ప్రదర్శించడానికి, మీరు ఆ సంఖ్య ముందు సంఖ్యను గుర్తించాలి లేదా TEXT () సూత్రాన్ని ఉపయోగించాలి.
సెల్ యొక్క ఇన్పుట్ తప్పుగా ఉన్నప్పుడు లేదా ఫార్ములా బహుశా తప్పుగా ఉన్నప్పుడు, సెల్ యొక్క ఎడమ ఎగువ మూలలోని లింక్ స్మార్ట్ ట్యాగ్‌ను అటాచ్ చేస్తుంది. దానిపై క్లిక్ చేయడం ద్వారా, మీరు పొరపాటున రేసు యొక్క కారణాన్ని సరిదిద్దవచ్చు. ఉదా: ’12 ‘సంఖ్య సెల్ సంఖ్య’ 12 ‘గా నమోదు చేయబడితే, ఆ సంఖ్య స్ట్రింగ్‌గా నమోదు చేయబడుతుంది మరియు పాయింటర్ ద్రోహం చేయబడుతుంది.
గణనలను జరుపుము (గుప్త ఫైళ్ళ కొరకు డిపెండెన్సీలను జోడించడం, తీసివేయడం, గుణించడం, విభజించడం మరియు పరిష్కరించడం సులభం)
ఇన్‌పుట్ డేటా పరిధిలో ఉందో లేదో తనిఖీ చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది. మరియు తమిళ యునికోడ్ కోసం మద్దతు ఇవ్వండి, ఇది పరిధిలో లేని డేటాను నమోదు చేయడానికి ప్రయత్నించడానికి దోష సందేశాన్ని అనుకూలీకరించవచ్చు.
డేటాను కావలసిన విధంగా క్రమబద్ధీకరించడానికి మరియు అవసరమైన డేటాను మాత్రమే జాబితా చేయడానికి మిమ్మల్ని అనుమతిస్తుంది.
షరతులతో కూడిన డేటాను స్వయంచాలకంగా ప్రదర్శించే షరతులతో కూడిన ఆకృతీకరణ లక్షణం.
మ్యాప్‌లను కావలసిన విధంగా ఎంచుకోవచ్చు మరియు రన్ టైమ్‌లో డేటా స్విచ్ ఆన్ చేసినప్పుడు ఇవన్నీ మార్చవచ్చు.
డ్రాఫ్ట్ నుండి ఇన్నర్ డ్రాఫ్ట్ వరకు డేటాను పొందే సౌకర్యం.
ఇ-మెయిల్ చిరునామాలకు లింక్‌లకు కనెక్టివిటీ.
XML ఫైళ్ళను నిర్వహించడానికి సౌకర్యం. XML ఫైల్‌ను XML టేబుల్‌గా చదవవచ్చు, చదవడానికి మాత్రమే, లేదా XML ఫైల్ యొక్క మూలం వర్క్‌షీట్‌లో ఉంది. ఇది XML కి అవసరమైన సమాచారంతో వర్క్‌ఫ్లో తెస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *