విండోస్ 95

విండోస్ 95

విండోస్ 95, చికాగో అనే కోడ్ 16/31 బిట్ మిశ్రమ గ్రాఫికల్ ఇంటర్ఫేస్.

విండోస్ 95 గతంలో విడుదల చేసిన డాస్ విండోస్ వెర్షన్ల కలయిక. ఇంటెల్ 80386 (సాధారణంగా 386 అని పిలుస్తారు) రక్షిత మోడ్‌కు మద్దతు ఇవ్వడానికి విండోస్ అవసరం. గ్రాఫికల్ ఇంటర్‌ఫేస్‌లో డెస్క్‌టాప్ మరియు స్టార్ట్ మెనూ మరియు 255 అక్షరాలతో పెద్ద ఫైల్ పేరు మరియు ముందుగానే-మల్టీ-టాస్క్డ్ ప్రొటెక్టెడ్-మల్టీ టాస్క్ 32 బిట్ సాఫ్ట్‌వేర్‌తో సహా అనేక మెరుగుదలలు ఉన్నాయి.

విండోస్ 98 గ్రాఫిక్స్ ప్లాట్‌ఫామ్‌ను మైక్రోసాఫ్ట్ జూన్ 25, 1998 న విడుదల చేసింది.

ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ విండోస్ 95 యొక్క అప్‌గ్రేడ్ వెర్షన్. ఈ ఫీల్డ్‌లో కొత్త యుఎస్‌బి వ్యవస్థాపించబడింది. FAT 32 ఫైల్ సిస్టమ్ 2 GB హార్డ్ డిస్క్ విభజనకు మద్దతు ఇస్తుంది, అయితే అతిపెద్ద విభజన పరిమాణం 32 GB. ఇంటర్నెట్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ బ్రౌజర్ కూడా ఈ సైట్‌లో విలీనం చేయబడింది. ఈ రకాన్ని యాక్టివ్ డెస్క్‌టాప్ అంటారు.

ఏప్రిల్ 1998 లో, కొమ్టెక్‌లు (ఎన్: కామ్‌డెక్స్) ఐవియాన్‌కుటలట్ యొక్క కనెక్టెడ్ విత్ ది రన్ (ప్లగ్ అండ్ ప్లే), ఇక్కడ ఒక ప్రధాన అమ్కామెనా బిల్ గేట్స్ కురిప్పిట్టుక్కురినార్. అయినప్పటికీ, వారు తమ అసిస్టెంట్ స్కానర్‌తో సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఇన్‌స్టాల్ చేసినప్పుడు, సిస్టమ్ క్రాష్ అయ్యింది. అప్పుడు బిల్ గేట్స్, ఇది ఇప్పటికీ ఉదయం 98 గంటలకు జనాభాకు అందించబడలేదు

విండోస్ 95

32-బిట్

వర్క్ గ్రూపులకు విండోస్ నుండి 32 బిట్ ఫైళ్ళకు మాత్రమే యాక్సెస్ ఉంటుంది, కాబట్టి హార్డ్ డిస్క్‌ను నిర్వహించడానికి BIOS ఇంటర్ఫేస్ ఇకపై అవసరం లేదు.

పొడవైన ఫైల్ పేర్లు

32 బిట్ ఫైల్ ఫార్మాట్‌లో ఫైల్‌ను యాక్సెస్ చేయడానికి పొడవైన పేర్లను ఉపయోగించడం అవసరం. పొడవైన ఫైల్ పేర్లను తెలుసుకోవడానికి వెండి డాస్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌ను అప్‌గ్రేడ్ చేయాల్సి వచ్చింది.

వినియోగ మార్గము

పబ్లికేషన్స్

విండోస్ 98, విండోస్ 98 సెకండ్ ఎడిషన్, విండోస్ మి, విండోస్ 2000, విండోస్ ఎక్స్‌పి, విండోస్ ఎన్‌టి ఆధారిత కల్నల్ (కెర్నల్) విండోస్ 2000 మరియు విండోస్ ఎక్స్‌పి డిసెంబర్ 31, 2001 నాటికి బ్యాకప్ చేయబడ్డాయి.

విండోస్ 95 ఫ్లాపీ డిస్క్‌లు మరియు సిడి-రామ్‌లలో విడుదల చేయబడింది. ఎందుకంటే ఆ సమయంలో చాలా కంప్యూటర్లలో సిడిలు అందుబాటులో లేవు. ఫ్లాపీ వెర్షన్ 13 ఫ్లాపీ డిస్క్‌లో విడుదలైంది.

విండోస్ 98 రెండవ ఎడిషన్

విండోస్ 98 యొక్క రెండవ వెర్షన్ 5 మే 1999 న విడుదలైంది. ఇది మైక్రోసాఫ్ట్ ఇంటర్నెట్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ 4 ను వేగవంతమైన ఇంటర్నెట్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ 5 తో భర్తీ చేసింది. అలాగే ఇంటర్నెట్ కనెక్షన్ షేరింగ్ వాటికాలాట్ నెట్‌వర్క్‌లోని ఒకటి కంటే ఎక్కువ కంప్యూటర్లలో ఒకే ఇంటర్నెట్ కనెక్షన్ పావిక్కక్కూటియాటా ఉంది.

విండోస్ 95

ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ అవసరాలు

486 DX, 66 MHz లేదా అంతకంటే ఎక్కువ
24 MB ర్యామ్ (ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌కు జోడించినట్లయితే మంచిది
హార్డ్ డ్రైవ్ (హార్డిస్క్) లో తగినంత స్థలం
విండోస్ 95 మరియు విండోస్ 3.1 వంటి ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్ నుండి అప్‌గ్రేడ్ చేయడానికి 140-315 MB (సాధారణంగా 250 MB) వరకు
క్రొత్త ఇన్‌స్టాలర్లు FAT 16 ఫైల్ సిస్టమ్ కోసం 210-400 MB (సాధారణంగా 260 MB) ని కలిగి ఉంటాయి
క్రొత్త ఇన్‌స్టాలర్లు FAT 16 ఫైల్ సిస్టమ్ కోసం 190-305 MB (సాధారణంగా 210 MB) ని కలిగి ఉంటాయి
గమనిక: విండోస్ 98 మరియు విండోస్ 98 సెకండ్ ఎడిషన్‌లో 32 జిబి కంటే ఎక్కువ హార్డ్ డ్రైవ్‌లతో (హాట్ డిస్క్) సమస్యలు ఉన్నాయి. సాఫ్ట్‌వేర్ నవీకరణల ద్వారా ఈ సమస్య పరిష్కరించబడింది.
VGA లేదా అధిక రిజల్యూషన్ మానిటర్
CD-ROM లేదా DVD-ROM డ్రైవ్
మైక్రోసాఫ్ట్ మౌస్ లేదా ఏదైనా ఇతర సింక్రోనస్ పాయింటింగ్ సాధనం

సంస్థాపన

మీరు విండోస్ 98 ను కొత్త హార్డ్ డ్రైవ్‌లో ఇన్‌స్టాల్ చేస్తుంటే, మీరు హార్డ్ డిస్క్‌ను f డిస్క్ కమాండ్ ద్వారా వేరు చేయాలి. అప్పుడు మీరు యాక్టివ్ విభజన యొక్క నిర్దిష్ట భాగాన్ని తయారు చేసి, సంస్థాపన చేయవచ్చు.

హార్డ్ డ్రైవ్‌ను ఫార్మాట్ చేయడానికి మీరు / format / q / u: ఆదేశాన్ని జారీ చేయవచ్చు. Q అనేది ఆంగ్ల పదాన్ని శీఘ్రంగా సూచిస్తుంది, అంటే శీఘ్ర. పోమేడ్ ఫామ్‌కు మద్దతు ఇవ్వడం ఇదే మొదటిసారి కాదు. U అనేది షరతులు లేని ఆంగ్ల పదం యొక్క లిప్యంతరీకరణ. S వ్యవస్థను సూచిస్తుంది డిస్క్ ప్రాంతం ప్రారంభించాల్సిన డ్రైవ్‌ను దూర్చుటకు / s స్విచ్ మాత్రమే ఉపయోగించండి.

మీరు విండోస్ 98 డౌన్‌లోడ్‌లలో ఈ క్రింది విధంగా ఫైల్‌ను సృష్టిస్తే, మీరు ఇన్‌స్టాలేషన్ సమయంలో అదే సంఖ్యలో థ్రెడ్‌లను అందించవచ్చు. మైక్రోసాఫ్ట్ యొక్క కాపీరైట్ జిమ్మిక్ యొక్క కాపీ క్రింద ఉంది.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *