విండోస్ XU B

విండోస్ XU B.

విండోస్ XU B: (విండోస్ ఎక్స్‌పి) ఇల్లు మరియు కార్యాలయ కంప్యూటర్లను అమలు చేయడానికి అవసరమైన ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌లలో ఒకటి. XP, దాని పేరు వెనుక ఉన్న ఆంగ్ల వర్ణమాల, EX perience అనే పదం నుండి వచ్చింది, అంటే దేశద్రోహి లేదా మేధావి. విండోస్ మిక్స్‌నియం ఎడిషన్‌తో విండోస్ ఎక్స్‌పియానాటు విండోస్ 2000, విండోస్ ఇంటి సౌకర్యాలను మొదటిసారిగా ఉపయోగించుకుంటుంది. ఇది అక్టోబర్ 25, 2001 న విడుదలైంది. జనవరి 2006 ఐడిసి సర్వీస్ ప్రకారం 400 మిలియన్ల విండోస్ ఎక్స్‌పి ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్ కంప్యూటర్లను నడుపుతున్నాయి. విండోస్ ఎక్స్‌పి తరువాత విండోస్ విస్టా ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ అభివృద్ధి చేయబడింది. విస్టా 8 జనవరి 2006 నుండి పెద్ద ఎత్తున క్లయింట్ కోసం మరియు 30 జనవరి 2007 న సాధారణ ప్రజలకు డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవడానికి అందుబాటులో ఉంది. 30 జూన్ 2008 నుండి విండోస్ ఎక్స్‌పిని నేరుగా పొందడం సాధ్యం కానప్పటికీ, మీరు సిస్టమ్ డెవలపర్‌ల నుండి పొందవచ్చు. 31 జూలై 2009 విండోస్ విస్టా అల్టిమేట్ మరియు బిజినెస్ ఎడిషన్లకు డౌన్గ్రేడ్ డౌన్‌లోడ్ చేయడం ద్వారా విండోస్ ఎక్స్‌పి అందుబాటులో ఉంది.

విండోస్ XU B

విండోస్ ఎక్స్‌పి హోమ్ ఎడిషన్ ((ఈ హౌసింగ్ కనినికలుకనాటు. మైక్రోసాఫ్ట్ విండోస్ డొమైన్‌ల వ్యవస్థ వాకాటికిటైయాటెనినం నవల (నోవెల్) ఎప్పటికీ ఇనింటుకోల్లంను కలుపుతుంది.) ఇతర కార్యాలయాలు, సృష్టించిన భ్రాంతులు వెర్షన్ (ప్రొఫెషనల్ ఎడిషన్) ను లక్ష్యంగా చేసుకుంటాయి. v ఇకాల్ మెలటికామ డొమైన్ల జత, ఇయక్కవల్లామైతో రెండు పానిక్కరుక్కల్ (డ్యూయల్ పురోకాకార్కలైయం) వ్యవస్థలు తెరిచి ఉన్నాయి. Windows హించడం విండోస్ వినియోగదారులు మరియు పరిశ్రమ, వాణిజ్య పయనార్కలుకెనా ఉద్భవించాయి. వింటోస్ ఎక్స్‌పి మల్టీమీడియా ఎడిషన్ (మీడియా సెంటర్ ఎడిషన్) సౌకర్యం ఆనందించండి. ఇది 64-బిట్ పురోకాకార్కలుకెన్రే (ఎమెటిక్ టాలోన్ ™ 64 ఎఫ్ఎక్స్, AMT సెమిప్రో AM, AMT ఒబెరాన్ Int మరియు ఇంటెల్ యొక్క 64 బిట్ ప్రాసెసర్లు అభివృద్ధి చేసిన విండోస్ XP ప్రొఫెషనల్ x64 బిట్ వెర్షన్లు కూడా ఉన్నాయి.

పబ్లికేషన్స్

విండోస్ XP యొక్క రెండు ప్రధాన వెర్షన్లు వెలువడ్డాయి. విండోస్ ఎక్స్‌పి ప్రొఫెషనల్ పెద్ద సంఖ్యలో కంప్యూటర్లను ఉపయోగించే వ్యాపారం మరియు గృహ వినియోగదారుల కోసం రూపొందించబడింది. దీని యొక్క ఇతర వెర్షన్లలో యూరప్ కోసం ప్రత్యేక హార్డ్వేర్ మరియు ఖరీదైన విండోస్ వెర్షన్లు ఉన్నాయి.

విండోస్ ఎక్స్‌పి ప్రొఫెషనల్ విండోస్ ఎక్స్‌పి హోమ్ ఎడిసన్‌లో లేని కొన్ని లక్షణాలను కలిగి ఉంది.

విండోస్ సేవర్ డొమైన్‌కు కనెక్ట్ అవుతోంది – కంప్యూటర్లను ఒక డొమైన్‌లోకి జోడించి సర్వర్ ద్వారా అమలు చేయండి (బహుళ విక్రేతలు విండోస్ సేవర్ మరియు డొమైన్‌లను కలిగి ఉంటారు)
సమర్థవంతమైన ఫైళ్ళను నిర్వహించడానికి సౌకర్యం. అయితే వినియోగదారులు సిస్టమ్‌ను సేఫ్‌మోడ్‌లో ప్రారంభించవచ్చు మరియు ఫైల్‌లను ఎవరు యాక్సెస్ చేయవచ్చో సవరించవచ్చు.
రిమోట్ డెస్క్‌టాప్ – కార్యాలయ నెట్‌వర్క్ ద్వారా ఇతర కంప్యూటర్లను నిర్వహించే సామర్థ్యం.
ఆఫ్‌లైన్ ఫైల్‌లు మరియు ఫోల్డర్‌లు.
విండోస్ ఎక్స్‌పి హోమ్ మరియు ప్రొఫెషనల్ యొక్క రెండు వెర్షన్లు విండోస్ ఎండి ఫైల్ సిస్టమ్‌కు మద్దతు ఇస్తాయి, అయితే విండోస్ ప్రొఫెషనల్ వెర్షన్‌లో మాత్రమే గుప్తీకరించిన ఫైల్ సిస్టమ్ ఉంది. కంప్యూటర్‌లో నిల్వ చేసిన ఫైల్‌లను దాని స్వంత లేదా స్వంతం చేసుకున్న ఎవరైనా యాక్సెస్ చేయడం ఇందులో ఉంది.
విండోస్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్, రోమింగ్ యూజర్స్, ఆటోమేటెడ్ సాఫ్ట్‌వేర్ ఇన్‌స్టాలేషన్ మరియు మెయింటెనెన్స్‌ను స్వయంచాలకంగా ఇన్‌స్టాల్ చేయడానికి గ్రూప్ పాలసీ.
రెండు ప్రాసెసర్‌లను నిర్వహించే సౌలభ్యం. ఇప్పటికే ఉన్న ఈ ప్రాసెసర్లలో హైపర్ థ్రెడింగ్ ఒకటి కంటే ఎక్కువ ప్రాసెసర్‌గా పరిగణించబడుతుంది, అయితే ఇది EULA – ఎండ్ యూజర్ లైసెన్స్ అగ్రిమెంట్ కోసం ప్రాసెసర్‌గా పరిగణించబడుతుంది.

విండోస్ XU B

ప్యాకేజీలు

ప్యాకేజీలు ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌లో క్రొత్త లక్షణాలను పరిచయం చేయడానికి మరియు ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌లో బగ్ మరియు మెరుగుదలలను పరిష్కరించడానికి మైక్రోసాఫ్ట్ సేవా ప్యాకేజీలను క్రమానుగతంగా విడుదల చేస్తుంది. ప్రతి సేవా ప్యాకేజీలో ప్రీ-సర్వీస్ ప్యాకేజీ ఉంటుంది. విండోస్ XP యొక్క 32-బిట్ వెర్షన్ కోసం ఈ క్రింది సేవా ప్యాకేజీలు ఉన్నాయి. 64-బిట్ వెర్షన్ విండోస్ సర్వర్ 2003 సర్వీస్ ప్యాక్‌ను అనుసరిస్తుంది. కాబట్టి విండోస్ ఎక్స్‌పి 64-బిట్ యొక్క మొదటి వెర్షన్ కూడా సర్వీస్ ప్యాక్ 1 గా గుర్తిస్తుంది. 64-బిట్ వెర్షన్ విండోస్ సర్వర్ 2003 సర్వీస్ ప్యాక్‌తో పాటు విడుదల అవుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *