విండోస్ విస్టా మైక్రోసాఫ్ట్

విండోస్ విస్టా మైక్రోసాఫ్ట్

విండోస్ విస్టా మైక్రోసాఫ్ట్విం:డోస్ విస్టా అనేది మైక్రోసాఫ్ట్ యొక్క మైక్రోసాఫ్ట్ ఎక్స్‌పి విండోస్ వెర్షన్ యొక్క వాణిజ్య ప్రకటనల విడుదల. 22 జూన్ 2005, లాంగ్ హార్న్ ముందు పేరు. విండోస్ విస్టా యొక్క అభివృద్ధి 8 నవంబర్ 2006 న పూర్తయింది. దీని తరువాత హార్డ్‌వేర్, సాఫ్ట్‌వేర్ డెవలపర్లు మరియు వ్యాపార వినియోగదారుల దశల సరఫరా జరిగింది. మైక్రోసాఫ్ట్ ప్రకారం, విస్టా యొక్క వాణిజ్య వెర్షన్ నవంబర్ 2006 లో మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా జనవరి 30, 2007 న విడుదలైంది. ఈ వెర్షన్ మైక్రోసాఫ్ట్ నుండి విండోస్ ఎక్స్‌పి విడుదలైన ఐదు సంవత్సరాల తరువాత. ఈ కార్యక్రమం కంప్యూటర్ చరిత్రలో అతిపెద్ద మరియు అత్యంత ఖరీదైన ప్రాజెక్టులలో ఒకటి మరియు ఇది విండోస్ చరిత్రలో ఎక్కువ కాలం నడుస్తున్న ఖండాంతర వేదిక. “విస్టా” అంటే ఇంగ్లీష్ యొక్క విస్తృత దృశ్యం. లేదా దీనిని దూర వీక్షణగా తీసుకోవచ్చు. భవిష్యత్ కంప్యూటర్ అనువర్తనాల కోసం రూపొందించబడినందున ఈ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్కు పేరు సరైనదని చాలా మంది అనుకుంటారు.

అవలోకనం

విండోస్ విస్టా అనేక కొత్త ఫీచర్లను పరిచయం చేసింది. ఏరో (ఎన్: విండోస్ ఏరో), మెరుగైన యూజర్ ఇంటర్ఫేస్ (గ్రాఫికల్ యూజర్ ఇంటర్ఫేస్) మరియు మెరుగైన టెటార్ టెక్నాలజీ, హోమ్ నెట్‌వర్క్ మరియు పరిచయాలను పెంచే చిత్రాలను పిలుస్తారు.

మైక్రోసాఫ్ట్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ విస్టా వర్కప్ ఛార్జ్ జిమ్ లాక్ యొక్క ఒరైరట్టిర్కు మెర్పపట్ట ఈ టెక్నాలజీలో ప్రవేశపెట్టిన కొత్త ఫీచర్లను విడుదల చేసింది. ఇది 12 సంవత్సరాల క్రితం విడుదలైన విండోస్ 95 నుండి విండోస్ అప్‌గ్రేడ్ అవుతుందని బిల్‌గేట్స్ తెలిపింది.

మైక్రోసాఫ్ట్ యొక్క ప్రధాన లక్ష్యాలలో ఒకటి ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్ భద్రత. విండోస్ XP యొక్క ప్రధాన లోపాలు కంప్యూటర్ వైరస్, చెడ్డ సాఫ్ట్‌వేర్ మరియు బఫర్ ఓవర్‌ఫ్లోస్.

విండోస్ విస్టా మైక్రోసాఫ్ట్

సౌకర్యాలు

ఇది మునుపటి సంస్కరణ వలె తమిళంతో సహా భారతీయ భాషలకు ప్రత్యక్ష మద్దతును కంట్రోల్ పానెల్ ద్వారా కాకుండా సంక్లిష్టమైన స్క్రిప్ట్‌ల ద్వారా అందిస్తుంది. విండోస్ కంప్యూటర్లలో సింహళానికి మొదటిసారి యునికోడ్ మోడ్ విస్టావట్ చేత మద్దతు ఇస్తుంది.

కొత్త శోధన సౌకర్యం

త్వరిత శోధన పేన్ అని పిలువబడే ప్రాంతంలో, మీరు ప్రశ్నలను టైప్ చేసి సంబంధిత ఫైళ్ళ పేర్లను పొందవచ్చు. మీరు శోధన ఫలితాలను ఫోల్డర్‌లుగా సేవ్ చేయవచ్చు. శోధన ప్రశ్నలు ఎల్లప్పుడూ గుర్తుంచుకోవడం మరియు సంబంధిత సమాచారం అందుబాటులో ఉన్నందున ఈ ప్రశ్నలు నవీకరించబడతాయి. ఉదాహరణకు, మీరు ఇలయరాజా కోసం ఒకసారి శోధించి, ఫోల్డర్‌ను సృష్టించినట్లయితే, సమాచారం ఇంటర్నెట్‌లో లేదా కంప్యూటర్‌లో పోస్ట్ చేయబడినప్పుడు అతడు లేదా ఆమె ఆ ఫోల్డర్‌కు చేర్చబడతారు.

సూక్ష్మచిత్రం
సూక్ష్మచిత్ర చిత్రాలు (ఐకాన్) ఫైల్ రకానికి అనుగుణంగా లేవు. ప్రతి ఫైల్ యొక్క వచనాన్ని సూచిస్తుంది. ఉదాహరణకు, వర్డ్ డాక్యుమెంట్ యొక్క సూక్ష్మచిత్రం మొదటి పేజీలో ప్రదర్శించబడుతుంది. ఈ సూక్ష్మచిత్ర చిత్రాలు చిన్నవి, కానీ అవి ఫైల్‌లోని సమాచారాన్ని చూపించే దృశ్య చిత్రం.

విండోస్ విస్టా మైక్రోసాఫ్ట్

ల్యాప్‌టాప్‌లో ఆవిష్కరణ

ల్యాప్‌విండోస్ విస్టాలో ఇన్నోవేషన్ కూడా ల్యాప్‌టాప్‌లో మార్పులను తెస్తుంది. ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌ను అమలు చేయకుండా కూడా ల్యాప్‌టాప్ ఇప్పటికే ఏర్పాటు చేసిన సమాచారాన్ని ప్రదర్శిస్తుంది; సంగీతం ముగిసింది.

నెట్‌వర్క్‌కు కనెక్ట్ చేసినప్పుడు, అనుబంధ సిస్టమ్‌లోని అన్ని ఫైల్‌లు సమితిగా ప్రదర్శించబడతాయి. ఉదాహరణకు, ఒక కంప్యూటర్‌లోనే కాకుండా కనెక్ట్ చేయబడిన అన్ని కంప్యూటర్‌.టాప్‌లో కూడా మ్యూజిక్ ఫైళ్ల సేకరణ.

పబ్లికేషన్స్

విండోస్ విస్టా 6 విడుదలైంది. వీటితొ పాటు

విండోస్ విస్టా స్టార్టర్ – ప్రపంచ బ్యాంక్ నిర్ణయించినట్లు తక్కువ ఆదాయ దేశాలలో మాత్రమే విక్రయించబడుతుంది. – ఏరో ఇంటర్ఫేస్ లేదు.
విండోస్ విస్టా హోమ్ బేసిక్ – హోంవర్క్ యొక్క చౌకైన వెర్షన్. ఏరో ఇంటర్ఫేస్ లేదు.
విండోస్ విస్టా హోమ్ ప్రీమియం
విండోస్ విస్టా వ్యాపారం
విండోస్ విస్టా ఎంటర్ప్రైజ్
విండోస్ విస్టా అల్టిమేట్.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *