విండోస్ 8.1

విండోస్ 8.1

విండోస్ 8.1 అనేది మైక్రోసాఫ్ట్ విండోస్ గ్రాఫికల్ ఎన్విరాన్మెంట్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ యొక్క తదుపరి వెర్షన్. అయినప్పటికీ, మైక్రోసాఫ్ట్ ప్రీ-సేల్ వెర్షన్‌ను మే 31, 2012 న విడుదల చేసింది. తరువాత ఈ వెర్షన్ ఆగస్టు 1, 2012 న విడుదలై 26 అక్టోబర్ 2012 న ప్రజలకు విడుదల చేయబడింది.

ఈ కొత్త ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ వెర్షన్‌లో మైక్రోసాఫ్ట్ దాని ఆధునిక గ్రాఫికల్ ఎన్విరాన్‌మెంట్ (జియుఐ) మెట్రో డిజైన్‌ను ప్రవేశపెట్టింది. కొత్త మెట్రో ప్లాట్‌ఫాం పర్యావరణం టచ్ ఇన్‌పుట్ ద్వారా శక్తినిస్తుంది మరియు వినియోగదారులు తమ పనిని వేగంగా మరియు సులభంగా చేయగలిగేలా అభివృద్ధి చేయబడింది. కంప్యూటర్ ప్రపంచంలోనే సరికొత్త టాబ్లెట్ కంప్యూటర్‌లకు అనుకూలంగా ఉంటుంది.

మైక్రోసాఫ్ట్ విండోస్ 8 ఆర్టి, విండోస్ 8 ఆర్టి అనే వెర్షన్‌ను కూడా పరిచయం చేసింది. ARM (ARM) అని పిలువబడే మైక్రోప్రాసెసర్ సాధనాల్లో ఇన్‌స్టాల్ చేయడానికి సౌకర్యవంతంగా ఈ ఫారం అభివృద్ధి చేయబడుతోంది.

వింటోకు 8 (విండోస్ 8) ను వింటోకు 7 అని పిలుస్తారు, తదుపరి మైక్రోసాఫ్ట్, కంపెనీ కొత్త ఆపరేటింగ్ బేస్ను విడుదల చేసింది.

విండోస్ 8.1

డెవలపర్లు థియేట్రికల్

డెవలపర్ ప్రివ్యూ (8102) 13 సెప్టెంబర్ 2011 న విడుదలైంది

వినియోగదారు THEATRICAL

మైక్రోసాఫ్ట్ విండోస్ 8 విడుదల తేదీని ఇంకా ప్రకటించలేదు. వినియోగదారు ప్రస్తుతం వీక్షణలో ఉన్నారు. దాని మౌస్, కీబోర్డ్ మరియు పెన్ ఇన్‌పుట్‌తో పాటు, టచ్ స్క్రీన్ ఇన్‌పుట్ ఫార్మాటింగ్ కోసం మెట్రో ఇంటర్‌ఫేస్‌కు కొత్త ప్రారంభ స్క్రీన్ జోడించబడింది. మైక్రోసాఫ్ట్ ప్రకారం, విడుదలైన 12 గంటల్లో 500,000 కి పైగా డౌన్‌లోడ్‌లు నివేదించబడ్డాయి. ముగింపు తేదీ జనవరి 15, 2013.

కొత్త మార్పులు

మెట్రో ఇంటర్ఫేస్
ఇంటర్నెట్ ఎక్స్‌ప్లోరర్ వెర్షన్ 10
యుఎస్‌బి (యుఎస్‌బి) 3.9
కొత్త టాస్క్ బార్ డిజైన్
విండోస్ లైవ్ అసిస్ట్
విండోస్ 8 మైక్రోసాఫ్ట్ యొక్క సరికొత్త విడుదల. మైక్రోసాఫ్ట్ అనేది విండోస్, హోమ్ మరియు బిజినెస్ కంప్యూటర్లు, ల్యాప్‌టాప్‌లు, నెట్‌బుక్‌లు, టాబ్లెట్ కంప్యూటర్లు మరియు మీడియా సెంటర్ కంప్యూటర్లతో సహా వ్యక్తిగత కంప్యూటర్లలో ఉపయోగించడానికి మైక్రోసాఫ్ట్ ప్రొడక్షన్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్ యొక్క కొత్త సిరీస్. అనధికారిక వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, విండోస్ 8 విడుదల తేదీ అక్టోబర్ 2012, దాని ముందున్న విండోస్ 7 విడుదలైన మూడు సంవత్సరాల తరువాత. విండోస్ 8 సర్వర్, విండోస్ సర్వర్ 8 మరియు విండోస్ 8 రెండూ ఏకకాలంలో సృష్టించబడినవి. ప్రీ-రిలీజ్ వెర్షన్ మే 29, 2012 న కన్స్యూమర్ ప్రివ్యూగా విడుదల చేయబడింది. విండోస్ 7 కాకుండా, విండోస్ 8 “చిప్‌సెట్” పున es రూపకల్పన చేయబడింది. ఇది విండోస్ ఫోన్ మరియు ఎక్స్‌బాక్స్ 360 మాదిరిగానే టచ్ స్క్రీన్ ఇన్‌పుట్ కోసం రూపొందించిన మెట్రో-శైలి ఇంటర్‌ఫేస్‌ను కలిగి ఉంది.

ప్రకటనలు

విండోస్ 8 విండోస్ 7 విడుదలతో ప్రారంభమైంది. మైక్రోసాఫ్ట్ జూన్ 1, 2011 న లాస్ వెగాస్‌లో జరిగిన ఇంటర్నేషనల్ కన్స్యూమర్ ఎలక్ట్రానిక్స్ షోలో మైక్రోసాఫ్ట్ తన తదుపరి విండోస్ సిరీస్ ఎడిషన్‌లో ARM మైక్రోప్రాసెసర్ వెర్షన్‌ను విడుదల చేయనున్నట్లు ప్రకటించింది. ఒక వెబ్‌సైట్ ఆగస్టు 15, 2011 నురు సాఫ్ట్‌వేర్ డెవలపర్లు (సాఫ్ట్‌వేర్ డెవలపర్లు) ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ నిపుణులు (ఐటి ప్రొఫెషనల్స్) మైక్రోసాఫ్ట్ ప్రారంభించారు.

విండోస్ 8.1

మార్కర్స్

మరియు AMD గతంలో మద్దతు ఇచ్చిన x86 మైక్రోప్రాసెసర్‌లకు అదనంగా ARM ప్రాసెసర్ ఆర్కిటెక్చర్‌కు AMD మద్దతు.

విండోస్ 8.1

అక్టోబర్ 17, 2013 న, విండోస్ 8.1 విండోస్ 8 పరికరాలకు విడుదల చేయబడింది. జూన్ 2019 నాటికి, 5.75% కంప్యూటర్లు విండోస్ 8.1 ను నడుపుతున్నాయి.

కీబోర్డ్

కీబోర్డ్ (కీబోర్డ్) లేదా కీబోర్డ్ కంప్యూటర్ సమాచారం బాహ్య సాధనానికి ఇన్‌పుట్. ఈ కీబోర్డులలో అక్షరాలు, సంఖ్యలు, గుర్తులు మరియు ఆదేశాలు ఉంటాయి. అవసరమైన విధంగా ఈ కీలను నొక్కడం ద్వారా మీరు సిస్టమ్‌కు ఆదేశాలు మరియు ఇన్‌పుట్‌లను జారీ చేయవచ్చు. చాలా భాషల్లో వాటి అక్షరాలతో కీబోర్డులు ఉంటాయి. తమిళంలో 99, తమిళనాడు ప్రభుత్వం అంగీకరించడం తమిళ భాషకు ప్రామాణిక కీబోర్డ్. కీబోర్డు యొక్క సహచరుడు, శ్రీలంక ప్రభుత్వం సిర్తరప్పట్టుట్టప్ప తమిళ కీబోర్డ్.

టచ్స్క్రీన్

టచ్‌స్క్రీన్ (టచ్‌స్క్రీన్) పటాంకట్టం టచ్ ఏరియా, దాని స్థానాన్ని పరిశీలిస్తే ఎలక్ట్రానిక్ అవతార్ పతంకట్టి (ఎలక్ట్రానిక్ విజువల్ డిస్ప్లే). ఈ పదం సాధారణంగా వాయిద్యాల ప్రదర్శనను తాకడాన్ని సూచిస్తుంది. టచ్‌స్క్రీన్లు, ఓయిలాని (స్టైలస్ పెన్) పట్వాప్ పదార్థం (నిష్క్రియాత్మక వస్తువులు) మరియు అనుభూతి చెందుతాయి. టచ్‌స్క్రీన్స్ కుమ్మల ఉత్పత్తులు (గేమ్ కన్సోల్‌లు), మొత్తం వ్యవస్థ (ఆల్ ఇన్ వన్ కంప్యూటర్లు), చేతితో పట్టుకునే కంప్యూటర్లు మరియు పోటువాకివిట్టనా వంటి సాధనాలతో స్మార్ట్ ఫోన్లు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *