మైక్రోసాఫ్ట్ వర్డ్

మైక్రోసాఫ్ట్ వర్డ్

మైక్రోసాఫ్ట్ వర్డ్: మైక్రోసాఫ్ట్ ఆఫీస్ వాడే మైక్రోసాఫ్ట్ యొక్క స్పీచ్ మేకింగ్ సాఫ్ట్‌వేర్. ఇది మొట్టమొదట 1983 లో జిక్స్ కోసం మల్టీ రూల్ వర్డ్ గా ప్రవేశపెట్టబడింది. ఈ సాఫ్ట్‌వేర్ ఐపి యొక్క అనుకూలమైన సిస్టమ్‌లైన మైక్రోసాఫ్ట్ టాస్ ఓఎస్ (1983), ఆపిల్ మాకింతోష్, ఎస్సిఓ యునిక్స్, ఓఎస్ / 2 మరియు మైక్రోసాఫ్ట్ విండోస్ (1989) లలో ప్రారంభమైంది. ఇది మైక్రోసాఫ్ట్ ఆఫీస్ సాఫ్ట్‌వేర్‌లో భాగం మరియు 2003 ఎడిషన్ నుండి విడిగా విక్రయించబడింది.

టాస్

టాస్ లేదా సర్ లంకా విషయంలో, తెలిసిన డాస్ ప్రకారం డిస్క్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ ఎనాపోరుల్పాటం అపెరెన్ డిస్క్ యొక్క ఎక్రోనిం. DOS ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను [సవరించండి] మైక్రోసాఫ్ట్ టాస్‌ను నవల టాస్, డాక్టర్ టాస్, ఇతర టాస్, మైక్రోసాఫ్ట్ టాస్ వంటివి చాలా మంది విక్రయించినప్పటికీ, వాటిలో చాలా ప్రజాదరణ పొందాయి. ఆవరణతో విండోస్ 95/98. విండోస్ 2000 / XP లో, DOS ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ వర్చువల్ మెమరీలో నడుస్తుంది.

DOS అనేది అనుకూలీకరించదగిన ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌ల కోసం ఒక వేదిక, ఇది ఒకేసారి ఒక వాతావరణాన్ని మాత్రమే నడుపుతుంది. వివిధ ఫంక్షన్ల ద్వారా కీబోర్డ్ ఎంట్రీలను చదవడానికి మరియు వ్రాయడానికి మీకు సహాయపడే విధులు DOS ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌లో ఉన్నాయి.

మైక్రోసాఫ్ట్ వర్డ్

DOS ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్ ఫ్లాపీ (ఫ్లాపీ డిస్క్) A: మరియు B: వాల్యూమ్ సి: ప్రారంభమవుతుంది. ఇంగ్లీష్ వర్ణమాల 26 కేవలం 24 మంది పోషకులకు మాత్రమే మద్దతు ఇస్తుంది, రెండు అక్షరాలు అనువైనవి. విండోస్ 2000 / XP / Vista వంటి అక్షర రహిత పక్షపాతాలకు DOS మద్దతు ఇవ్వదు. పాట్ 12 ఫ్లాపీ కోసం 12 బిట్ ఫైల్ సిస్టమ్ మరియు హార్డ్ డ్రైవ్ హార్డ్ డ్రైవ్ 16 బిట్ / 32 బిట్ ను నిర్వహించగలదు.

సంస్థాపిస్తోంది

కంప్యూటర్లలో నేరుగా సీరియలైజేషన్‌ను టైప్ చేసి, ఇన్‌స్టాల్ చేయడం చాలా సాధారణ మార్గం, కాని కంప్యూటర్ నెట్‌వర్క్ ఎగ్జిక్యూటివ్‌ల యొక్క పెద్ద నెట్‌వర్క్ అడ్మినిస్ట్రేటివ్ ఇన్‌స్టాలేషన్‌లను సృష్టించి, ఆపై నెట్‌వర్క్ ద్వారా ఇన్‌స్టాల్ చేస్తుంది. ఈ ప్రాంతాల్లో సర్వీస్ ప్యాక్‌లను సమగ్రపరచడం చాలా బాగుంది.

సెవైప్పోటికలై సింక్రొనైజేషన్

ఆఫీస్ ఎక్స్‌పి, ఆఫీస్ 2003 మరియు తరువాతి సంస్కరణలు ఇంటిగ్రేటెడ్ ఇన్‌స్టాలేషన్‌లతో సేవా ప్యాకేజీలకు మద్దతు ఇస్తాయి మరియు పాత వెర్షన్లు వాటికి మద్దతు ఇవ్వవు. సర్వీస్ ప్యాక్‌లను వేరు చేసి, అప్‌డేట్ టవర్‌లో ఉంచడం ద్వారా మీరు వాటిని ఇన్‌స్టాల్ చేసినప్పుడు ఆఫీస్ 2007 నుండి సంస్కరణలు స్వయంచాలకంగా ఇన్‌స్టాల్ అవుతాయి, దీనిని ఇన్‌స్టాలేషన్‌లో అప్‌గ్రేడ్ అంటారు.

మైక్రోసాఫ్ట్ విసియో

మైక్రోసాఫ్ట్ విసియో అనేది విండోస్ ప్లాట్‌ఫామ్‌లపై వెక్టర్ డ్రాయింగ్ కోసం ఒక సాఫ్ట్‌వేర్. ఇది ప్రామాణిక (ప్రొఫెషనల్) మరియు ప్రొఫెషనల్ (ప్రొఫెషనల్) వెర్షన్లలో లభిస్తుంది. స్టాండర్డ్ మరియు ప్రొఫెషనల్ రెండూ ఒకే ఇంటర్‌ఫేస్‌ను ఉపయోగిస్తుండగా, ప్రొఫెషనల్‌లో మరిన్ని టెంప్లేట్లు అందుబాటులో ఉన్నాయి.

మైక్రోసాఫ్ట్ 2000 లో విసియో కార్పొరేషన్‌ను సొంతం చేసుకుంది. విజియో 2007 నవంబర్ 30, 2006 న విడుదలైంది.

విసియోను స్వతంత్ర సాఫ్ట్‌వేర్‌గా విసియో కార్పొరేషన్ విడుదల చేసింది. మైక్రోసాఫ్ట్ ఆఫీస్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను కొనుగోలు చేసి, ఆఫీస్ ప్యాకేజీలో చేర్చినప్పుడు కూడా విడుదల చేయలేదు.

మైక్రోసాఫ్ట్ వర్డ్

 

పదాలను ఎంచుకోండి

కట్టిన్ అనే పదంలో ఎక్కడో ఒక పదాన్ని ఎంచుకోవడానికి రెండు క్లిక్ చేయండి. ఇది సామెత మరియు విరామంతో పాటు ఎంపిక చేయబడుతుంది. గుర్తింపు సంకేతాలు (ఆశ్చర్యార్థక గుర్తు, ఉదాహరణకు) పదంలో ఎంపిక చేయబడలేదు.
స్క్రిప్ట్‌ను ఎంచుకోవడానికి Ctrl తో కీబోర్డ్‌పై క్లిక్ చేయండి. సింబాలిక్ సంకేతాలు మరియు ఎంచుకున్న విరామంతో సహా పదం ఎంపిక చేయబడుతుంది.
పందెం ఎంచుకోవడానికి మూడుసార్లు మౌస్ క్లిక్ చేయండి. ప్రస్తుతానికి, బంతితో సహా గుర్తు ఎంపిక చేయబడుతుంది.

ఆదేశం పేరు           మారుతున్న       కీబోర్డ్       Meniyu

మొదటి స్థాయి     సంపాదకీయం        Alt + Ctrl + 1

ద్వితీయ                   సంపాదకీయం        Alt + Ctrl + 2

తృతీయ                         సంపాదకీయం        Alt + Ctrl + 3

బుల్లెట్                 జాబితా               Ctrl + Shift + L.

బోల్డ్                                                         Ctrl + B.

తాటిప్పక్కల్                                     Ctrl + Shift + B.

బుక్‌మార్క్       (బుక్‌మార్క్)   Ctrl + Shift + F5

చొప్పించు

చేయండి                ని కాపీ / కాపీ          Ctrl + C

ఆకృతిని             నకిలీ  చేయడానికి   Ctrl + Shift + C

ను ముక్కలు       చేయండి                            Ctrl + X

పత్రాన్ని     మూసివేయండి                 Ctrl + W

పత్రాన్ని     మూసివేయండి                  Ctrl + F4

పత్రాన్ని   విస్తరించడానికి    Ctrl + F10

డబుల్         అండర్లైన్ స్థలం            Ctrl + Shift + D.

ని                             కనుగొనండి                  Ctrl + F

ఫాంట్                                                                  Ctrl + Shift + F.

ఫాంట్‌ను          విస్తరించడానికి     Ctrl + Shift +

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *